Saukar matsanancin sanyi ya sa wasu Amurkawa ƙona tufafinsu don jin ɗumi

Kimanin Amurkawa miliyan 200 ne zuwa yanzu aka ba su shawarar cewa su yi taka-tsantsan game da yanayin sanyi da ke ƙara tsananta gabanin hutun ƙarshen mako.

Fiye da mutum miliyan ɗaya da rabi ne suka tsunduma cikin duhun rashin hasken lantarki, sannan an soke tashin dubban jiragen sama ranar Juma’a.

Aƙalla mutum 12 aka tabbatar sun mutu sanadin matsanancin sanyin a sassan ƙasar.

A Kanada ma, biranen Ontario da Quebec na fama da muku-mukun sanyin ƙanƙara da ya janyo katsewar wutar lantarki ga dubban gidaje.

A Amurka, farin hadari ya mamaye sassan da ya kai nisan kilomita 3,200 daga Texas zuwa Maine, sannan hukumar kula da yanayi ta ƙasar ta ce wannan shi ne yanayin sanyi mafi tsanani da aka taɓa gani.

An yi hasashen zubar dusar ƙanƙara a Pennsylvania da Michigan. A Buffalo cikin jihar New York kuwa, ana tsammanin za a ga zubar dusar ƙanƙara da za ta iya kai wa har cinyar mutum wato kimanin inci 35.

Leave a Reply