Ronaldo ya sake kafa sabon tarihi

Zaƙaƙurin ɗan wasa Cristiano Ronaldo ya zama ɗan ƙwallo na farko da ya zira ƙwallo a raga a Gasar Kofin Duniya biyar da ya halarta.

Ronaldo mai shekara 37 ya ci ƙwallo a gasannin 2006, da 2010, da 2014, da 2018, da kuma 2022.

Ƙwallon da ya ci a bugun finareti a wasansu da Ghana, ita ce ta 118 da ya ci wa ƙasarsa Portugal, wanda shi ne kan gaba a ci wa tawagar ƙasa ƙwallaye a duniya baki ɗayanta.

Babban abokin hamayayyarsa Lionel Messi ya ci ƙwallo ne a gasa huɗu. Sauran da suka ci a gasar huɗu su ne Miroslav Klose na Jamus, da Pele na Brazil, da Uwe Seeler na Jamus.

Leave a Reply